ติดต่อหาเรา email: phuketnews@gmail.com Tel: 0813974624 / 0818945256
สานสัมพันธ์บ้านพี่เมืองน้อง ภูเก็ต-พังงา โดย พีระพงค์ ผลประมูล ผู้สื่อข่าว : สื่อสร้างสรรค์ ทันเหตการณ์
คึกคักงานสานสัมพันธ์บ้านพี่เมืองน้อง ภูเก็ต-พังงา ณ สะพานสารสิน
ส่งเสริมท่องเที่ยว กระตุ้นเศรษฐกิจ
วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2566 เวลา 19.00 น. นายเรวัต อารีรอบ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดภูเก็ต เป็นประธานเปิดโครงการสานสัมพันธ์บ้านพี่เมืองน้อง (ภูเก็ต-พังงา) “งานสะพานคนเดิน แสดงสินค้า ผลิตภัณฑ์ พร้อมการแสดงคอนเสิร์ต” ณ สะพานสารสิน ต.ไม้ขาว อ.ถลาง จ.ภูเก็ต โดยมี นายบัญชา ธนูอินทร์ นายอำเภอถลาง นายธราธิป ทองเจิม นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดพังงา คณะผู้บริหาร สมาชิกสภา ข้าราชการ เจ้าหน้าที่ อบจ.ภูเก็ต และ อบจ.พังงา ตลอดจนหน่วยงานต่างๆ และพี่น้องประชาชน เข้าร่วมงานจำนวนมาก
องค์การบริหารส่วนจังหวัดภูเก็ต จัดโครงการสานสัมพันธ์บ้านพี่ เมืองน้อง (ภูเก็ต-พังงา) ระหว่างวันที่ 17-19 กุมภาพันธ์ 2566 เพื่อส่งเสริมกระตุ้น และพื้นฟูเศรษฐกิจการท่องเที่ยวจังหวัดภูเก็ต ส่งเสริมอาชีพเพิ่มการจ้างงาน และกระจายรายได้สู่ท้องถิ่น และเพื่อเชิญชวนนักท่องเที่ยวให้เดินทางเข้ามาท่องเที่ยวในจังหวัดภูเก็ตให้เพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง
โดยรูปแบบการจัดงาน มีจุดถ่ายภาพจุดเช็คอินเพื่อให้เข้ากับเทศกาลเดือนแห่งความรัก กระจายอยู่โดยรอบของงาน พร้อมกิจกรรมต่างๆ อาทิ ซุ้มทางเข้ารูปดอกไม้และผีเสื้อ อุโมงค์จอแอลอีดี ดอกไม้ขนาดใหญ่บนสะพาน การแสดงพลุประกอบพิธีเปิด การแสดงคอนเสิร์ตจากศิลปินทั้ง 3 คืน รวมถึงการออกร้านจำหน่ายสินค้าและอาหารมากมาย
บรรยากาศภายในงานคึกคัก ประชาชนชาวจังหวัดภูเก็ต และนักท่องเที่ยวทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติเข้าร่วมงานอย่างคึกคัก ในบรรยากาศสบายๆ บนสะพานสารสิน มาถ่ายรูปมุมสวยๆ ที่ตกแต่งไว้อย่างสวยงาม เลือกซื้อของกิน และสนุกสนานกับการแสดงและคอนเสิร์ต
|
สกู๊ปข่าว ภูเก็ต