![Got News Read Me?อยากรู้ข่าวอ่านภูเก็ตออนไลน์หรือยัง?]( https://www.phuketonlinenews.com/images/1135577764/OnlineLink.gif)
![](/images_profiles/heading2.jpg)
อบจ.ภูเก็ต ลงพื้นที่รณรงค์ป้องกันโรคไข้เลือดออก อบจ.ภูเก็ต ลงพื้นที่รณรงค์ป้องกันโรคไข้เลือดออก หมู่ 5 ต.ศรีสุนทร
วันที่ 27 กันยายน 2566 นายเรวัต อารีรอบ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดภูเก็ต มอบหมายให้ นายนพพันธ์ สืบศักดิ์ รองประธานสภา อบจ.ภูเก็ต และสมาชิกสภา อบจ.ภูเก็ต อ.ถลาง เขต 1 ร่วมกับทีมพ่นยาฆ่าเชื้อภูเก็ตหยัดได้ ลงพื้นที่พ่นหมอกควันกำจัดยุงลาย รณรงค์ป้องกันโรคไข้เลือดออก ตามโครงการ “ปลอดเชื้อ ปลอดโรค ปลอดภัย” ในพื้นที่ หมู่ 5 ต.ศรีสุนทร อ.ถลาง จ.ภูเก็ต
![]() ![]() ![]() ![]() ![]() |
ข่าว อบจ ภูเก็ต