ติดต่อหาเรา email: phuketnews@gmail.com Tel: 0813974624 / 0818945256
นายกเทศมนตรีตำบลราไวย์ เข้าสั่งการจนท. เข้าช่วยเหลือ 3 นักท่องเที่ยวติดกระแสน้ำ นายกเทศมนตรีตำบลราไวย์ เข้าสั่งการจนท. เข้าช่วยเหลือ 3 นักท่องเที่ยว ติดกระแสน้ำ บริเวณหน้าหาดในหาน
19 เมษายน 2567 เวลา 18.30 น. นายอรุณ โสฬส นายกเทศมนตรีตำบลราไวย์ ร่วมงานไลฟ์การ์ด งานกู้ชีพ และงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย เทศบาลตำบลราไวย์ เข้าช่วยเหลือนักท่องเที่ยวติดกระแสน้ำ บริเวณหน้าหาดในหาน จำนวน 3ราย โดยงานกู้ชีพ ปฐมพยาบาลเบื้องต้น และนำส่งโรงพยาบาลต่อไป
นายอรุณ โสฬส นายกเทศมนตรีตำบลราไวย์ กล่าวว่า ”สั่งให้เจ้าหน้าที่ไลฟ์การ์ดเทศบาลตำบลราไวย์ กลับมานำเรือเจ็ทสกี ออกไปช่วยเหลือ ผู้ชายไทย 3 คน ที่จมน้ำ หาดในหาน และให้งานป้องกันนำเรือยางออก ร่วม และประสาน รถ กู้ชีพโรงพยาบาลฉลอง และ รถกู้ชีพเทศบาลตำบลราไวย์ ออกมารอสแตนด์บาย เพื่อที่จะ ช่วยเหลือนักท่องเที่ยว ขณะนี้ เจ้าหน้าที่ ได้ช่วยเหลือชายไทยขึ้นจากทะเลได้ทั้งหมด 3 คน โดยนักท่องเที่ยว 2 คน อยู่ในสภาพปกติ ส่วนอีก 1 คนสำลักน้ำ ค่อนข้างเยอะ นำตัวส่งโรงพยาบาลฉลอง เพื่อดูอาการ ขณะนี้ได้รับแจ้งว่า คนที่ไปโรงพยาบาลฉลอง ปลอดภัยแล้ว และไม่มี นักท่องเที่ยวเหลือตกค้างอยู่ในทะเล ช่วยเหลือได้ครบทั้ง 3 คนแล้วครับ"
|
ข่าวเทศบาลตำบลราไวย์