![Got News Read Me?อยากรู้ข่าวอ่านภูเก็ตออนไลน์หรือยัง?]( https://www.phuketonlinenews.com/images/1135577764/OnlineLink.gif)
![](/images_profiles/heading2.jpg)
เทศบาลตำบลราไวย์ รับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เทศบาลตำบลราไวย์ รับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
และสมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี เพื่อเชิญไปประดิษฐาน ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กตำบลราไวย์
นายโสภณ สุวรรณรัตน์ ผู้ว่าราชการจังหวัดภูเก็ต เป็นประธานรับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่ฉายกับสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินี เพื่อมอบให้แก่ สำนักงานส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น โรงเรียนในสังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นระดับขั้นพื้นฐาน และศูนย์พัฒนาเด็กเล็กในสังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ในจังหวัดภูเก็ต โดยในวันนี้จังหวัดภูเก็ต ได้มอบพระบรมฉายาลักษณ์ ให้แก่หน่วยงานต่างๆ กว่า 200 แห่ง เพื่อเชิญไปประดิษฐาน ณ องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นและหน่วยงานราชการ
![]() โดยนายอรุณ โสฬส นายกเทศมนตรีตำบลราไวย์ มอบหมายให้นายธีรพงษ์ เถาว์แดง รองนายกเทศมนตรี เข้ารับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว และสมเด็จพระนางเจ้า ฯ พระบรมราชินี เชิญไปประดิษฐาน ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กตำบลราไวย์ ทั้ง 3 ศูนย์ เพื่อแสดงความจงรักภักดีและน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ และให้ประชาชนได้เคารพสักการะ เป็นเครื่องเตือนใจ ถึงพระมหากรุณาที่คุณเป็นล้นพ้นอันหาที่สุดมิได้
![]() กระทรวงมหาดไทย โดยกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่นได้ตระหนักถึงความสำคัญของสถาบันหลักของชาติอันประกอบด้วย ชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ จึงได้จัดทำ “โครงการจัดพิมพ์พระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ที่ฉายกับสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินี” เป็นภาพขนาด 8.25 x 11.75 นิ้ว จำนวน 100,000 แผ่น เพื่อมอบให้แก่จังหวัดทุกจังหวัด สำนักงานส่งเสริมการปกครองท้องถิ่นจังหวัด องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น โรงเรียนในสังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นระดับขั้นพื้นฐาน และศูนย์พัฒนาเด็กเล็กในสังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น
![]() ![]() ![]()
|
ข่าวเทศบาลตำบลราไวย์