![Got News Read Me?อยากรู้ข่าวอ่านภูเก็ตออนไลน์หรือยัง?]( https://www.phuketonlinenews.com/images/1135577764/OnlineLink.gif)
![](/images_profiles/heading2.jpg)
เทศบาลตำบลศรีสุนทร ร่วมสืบสานประเพณีถือศีลกินผัก2565 ณ ศาลเจ้าท่าเรือ เทศบาลตำบลศรีสุนทร ร่วมสืบสานประเพณีถือศีลกินผัก2565 ณ ศาลเจ้าท่าเรือ
นายเฉลิมพล เกิดทรพย์ นายกเทศมนตรีตำบลศรีสุนทร เป็นประธานการจัดงานถือศีลผัก เข้าร่วมในพิธียกเสาโกเต้งศาลเจ้าท่าเรือ พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร เทศบาลตำบลศรีสุนทร สท.เขต และ กำนันผู้ใหญ่บ้านตำบลศรีสุนทร โดยมีนายสุวิทย์ สุริยะวงศ์ นายอำเภอเมือง และ นายบัญชา ธนูอินทร์ นายอำเภอถลาง ร่วมในพิธี ณ ศาลเจ้าท่าเรือ
![]() พิธียกเสาโกเต้ง ถือเป็นสัญญาณการเริ่มต้นประเพณีถือศีลกินผักอย่างเป็นทางการ ท่ามกลางประชาชนผู้มีจิตศรัทธาที่ให้ความสนใจเข้าร่วมพิธีมากขึ้นกว่าทุกปี ดังกล่าว
![]() ![]() ![]() ![]() ![]() |
เทศบาลตำบลศรีสุนทร